Úrslit alþingiskosninganna 27.apríl 2013

7.5.2013

Á fundi landskjörstjórnar 6. maí 2013 var farið yfir úrslit alþingiskosninganna 27. apríl 2013 og þingsætum úthlutað til frambjóðenda í samræmi við ákvæði XVI. kafla laga nr. 24/2000, um kosningar til Alþingis. Þá gaf landskjörstjórn út kjörbréf til þeirra frambjóðenda sem náðu kjöri og jafnmargra varamanna. Sjá nánar Alþingiskosningar 2013.

Eftirtaldir frambjóðendur náðu kjöri til Alþingis:

Norðvesturkjördæmi:
Af B-lista Framsóknarflokks:
Gunnar Bragi Sveinsson, Birkihlíð 14, Sveitarfélaginu Skagafirði, sem 1. þingmaður.
Ásmundur Einar Daðason, Lambeyrum, Dalabyggð, sem 3. þingmaður.
Elsa Lára Arnardóttir, Eikarskógum 4, Akranesi, sem 6. þingmaður.
Jóhanna María Sigmundsdóttir, Látrum, Súðavíkurhreppi, sem 7. þingmaður.

Af D-lista Sjálfstæðisflokks:
Einar K. Guðfinnsson, Bakkastíg 9, Bolungarvík, sem 2. þingmaður.
Haraldur Benediktsson, Vestri-Reyni, Hvalfjarðarsveit, sem 4. þingmaður.

Af S-lista Samfylkingarinnar – jafnaðarmannaflokks Íslands:
Guðbjartur Hannesson, Dalsflöt 8, Akranesi, sem 5. þingmaður.

Af V-lista Vinstrihreyfingarinnar – græns framboðs:
Lilja Rafney Magnúsdóttir, Hjallavegi 31, Ísafjarðarbæ, sem 8. þingmaður.

Norðausturkjördæmi:
Af A-lista Bjartrar framtíðar:
Brynhildur Pétursdóttir, Víðimýri 2, Akureyri, sem 10. þingmaður.

Af B-lista Framsóknarflokks:
Sigmundur Davíð Gunnlaugsson, Hrafnabjörgum 3, Fljótsdalshéraði, sem 1. þingmaður.
Höskuldur Þór Þórhallsson, Hamarstíg 24, Akureyri, sem 3. þingmaður.
Líneik Anna Sævarsdóttir, Hlíðargötu 47, Fjarðabyggð, sem 5. þingmaður.
Þórunn Egilsdóttir, Hauksstöðum, Vopnafjarðarhreppi, sem 8. þingmaður.

Af D-lista Sjálfstæðisflokks:
Kristján Þór Júlíusson, Ásvegi 23, Akureyri, sem 2. þingmaður.
Valgerður Gunnarsdóttir, Holti, Þingeyjarsveit, sem 6. þingmaður.

Af S-lista Samfylkingarinnar – jafnaðarmannaflokks Íslands:
Kristján L. Möller, Laugarvegi 25, Fjallabyggð, sem 7. þingmaður.

Af V-lista Vinstrihreyfingarinnar – græns framboðs:
Steingrímur J. Sigfússon, Gunnarsstöðum 1, Svalbarðshreppi, sem 4. þingmaður.
Bjarkey Gunnarsdóttir, Hlíðarvegi 71, Fjallabyggð, sem 9. þingmaður.

Suðurkjördæmi:
Af A-lista Bjartrar framtíðar:
Páll Valur Björnsson, Suðurvör 13, Grindavík, sem 10. þingmaður.

Af B-lista Framsóknarflokks:
Sigurður Ingi Jóhannsson, Syðra-Langholti 4, Hrunamannahreppi, sem 1. þingmaður.
Silja Dögg Gunnarsdóttir, Seljudal 5, Reykjanesbæ, sem 3. þingmaður.
Páll Jóhann Pálsson, Stafholti, Grindavík, sem 5. þingmaður.
Haraldur Einarsson, Urriðafossi, Flóahreppi, sem 8. þingmaður.

Af D-lista Sjálfstæðisflokks:
Ragnheiður Elín Árnadóttir, Heiðarbrún 13, Reykjanesbæ, sem 2. þingmaður.
Unnur Brá Konráðsdóttir, Gilsbakka 4, Rangárþingi eystra, sem 4. þingmaður.
Ásmundur Friðriksson, Ósbraut 7, Sveitarfélaginu Garði, sem 7. þingmaður.
Vilhjálmur Árnason, Selsvöllum 16, Grindavík, sem 9. þingmaður.

Af S-lista Samfylkingarinnar – jafnaðarmannaflokks Íslands:
Oddný G. Harðardóttir, Björk, Sveitarfélaginu Garði, sem 6. þingmaður.

Suðvesturkjördæmi:
Af A-lista Bjartrar framtíðar:
Guðmundur Steingrímsson, Nesvegi 59, Reykjavík, sem 7. þingmaður.

Af B-lista Framsóknarflokks:
Eygló Harðardóttir, Hásteinsvegi 8, Vestmannaeyjum, sem 2. þingmaður.
Willum Þór Þórsson, Bakkasmára 1, Kópavogi, sem 5. þingmaður.
Þorsteinn Sæmundsson, Vesturströnd 4, Seltjarnarnesi, sem 10. þingmaður.

Af D-lista Sjálfstæðisflokks:
Bjarni Benediktsson, Bakkaflöt 2 Garðabæ, sem 1. þingmaður.
Ragnheiður Ríkharðsdóttir, Hrafnshöfða 35, Mosfellsbæ, sem 3. þingmaður.
Jón Gunnarsson, Fífuhjalla 21, Kópavogi, sem 6. þingmaður.
Vilhjálmur Bjarnason, Hlíðarbyggð 18, Garðabæ, sem 9. þingmaður.
Elín Hirst, Bollagörðum 7, Seltjarnarnesi, sem 13. þingmaður.

Af S-lista Samfylkingarinnar – jafnaðarmannaflokks Íslands:
Árni Páll Árnason, Túngötu 36a, Reykjavík, sem 4. þingmaður.
Katrín Júlíusdóttir, Kjarrhólma 2, Kópavogi, sem 11. þingmaður.

Af V-lista Vinstrihreyfingarinnar – græns framboðs:
Ögmundur Jónasson, Grímshaga 6, Reykjavík, sem 8. þingmaður.

Af Þ-lista Pírata:
Birgitta Jónsdóttir, Sigtúni 59, Reykjavík, sem 12. þingmaður.

Reykjavíkurkjördæmi suður:
Af A-lista Bjartrar framtíðar:
Róbert Marshall, Melhaga 1, Reykjavík, sem 6. þingmaður.
Óttarr Proppé, Lindargötu 12, Reykjavík, sem 11. þingmaður.

Af B-lista Framsóknarflokks:
Vigdís Hauksdóttir, Kristnibraut 79, Reykjavík, sem 2. þingmaður.
Karl Garðarsson, Lundi 88, Kópavogi, sem 8. þingmaður.

Af D-lista Sjálfstæðisflokks:
Hanna Birna Kristjánsdóttir, Hellulandi 2, Reykjavík, sem 1. þingmaður.
Pétur H. Blöndal, Kringlunni 19, Reykjavík, sem 4. þingmaður.
Guðlaugur Þór Þórðarson, Logafold 48, Reykjavík, sem 7. þingmaður.

Af S-lista Samfylkingarinnar – jafnaðarmannaflokks Íslands:
Sigríður Ingibjörg Ingadóttir, Ljósvallagötu 10, Reykjavík, sem 3. þingmaður.
Helgi Hjörvar, Hólavallagötu 9, Reykjavík, sem 9. þingmaður.

Af V-lista Vinstrihreyfingarinnar – græns framboðs:
Svandís Svavarsdóttir, Hjarðarhaga 28, Reykjavík, sem 5. þingmaður.

Af Þ-lista Pírata:
Jón Þór Ólafsson, Bergstaðastræti 55, Reykjavík, sem 10. þingmaður.

Reykjavíkurkjördæmi norður:
Af A-lista Bjartrar framtíðar:
Björt Ólafsdóttir, Tjarnargötu 43, Reykjavík, sem 6. þingmaður.

Af B-lista Framsóknarflokks:
Frosti Sigurjónsson, Haðalandi 21, Reykjavík, sem 2. þingmaður.
Sigrún Magnúsdóttir, Efstaleiti 14, Reykjavík, sem 7. þingmaður.

Af D-lista Sjálfstæðisflokks:
Illugi Gunnarsson, Ránargötu 6a, Reykjavík, sem 1. þingmaður.
Brynjar Þór Níelsson, Birkihlíð 14, Reykjavík, sem 5. þingmaður.
Birgir Ármannsson, Granaskjóli 27, Reykjavík, sem 9. þingmaður.

Af S-lista Samfylkingarinnar – jafnaðarmannaflokks Íslands:
Össur Skarphéðinsson, Vesturgötu 73, Reykjavík, sem 4. þingmaður.
Valgerður Bjarnadóttir, Skúlagötu 32, Reykjavík, sem 11. þingmaður.

Af V-lista Vinstrihreyfingarinnar – græns framboðs:
Katrín Jakobsdóttir, Dunhaga 17, Reykjavík, sem 3. þingmaður.
Árni Þór Sigurðsson, Tómasarhaga 17, Reykjavík, sem 8. þingmaður.

Af Þ-lista Pírata:
Helgi Hrafn Gunnarsson, Hvammsgerði 4, Reykjavík, sem 10. þingmaður.